உனையே மயல் கொண்டு

Priya Ramanathan

Wrapper

பொதுவாக நான் நாவல்கள் வாசிப்பதில்லை .. ஆனால் , நேற்று எதேச்சையாய் இந்த நாவல் என் கண்ணில் சிக்கியது . இலங்கையிலிருந்து புலம்பெயர்ந்து australiaவிற்கு புகலிடம் தேடிச் சென்ற ஒரு ஆணின் பார்வையில் , அவனது உடலின்பம் குறித்த சிக்கல்களையும் அதன் விளைவுகளையும் விபரிக்கும் “உனையே மயல் கொண்டு ” !

நாவல், இரண்டு தளங்களில் இயங்குகிறது . ஓன்று , புகலிடத்தில் உள்ள நிம்மதியற்ற பிழைப்பின் விளைவாக ஏற்ப்படும் மனவெறுமையும் , அதை போக்கிக் கொள்வதற்க்காக பீறிடும் காமம் பற்றியது , இன்னொன்று கணவன் மனைவிக்குள் உடலின்பம் சார்ந்து ஏற்ப்படும் பேசா மௌனமும் அதன் விளைவுகள் பற்றியது. “bipolar disorder ” என்ற ஒரு மனோவியாதியை (மன அழுத்தம்) வைத்தே கதை நகர்த்தப்பட்டிருக்கும் . பல மனிதர்கள் சொல்ல விரும்பாத , சொல்லத் தயங்கும் மன நலப் பிரச்சினைகளும் , அதன் பாதிப்பால்வரும் பாலியலுமே கதைப்பொருள் . பாலியல் உறவுக்கு ஆரோக்கியமான மனநிலை முக்கியம். ஆனால் , மனநலப் பிரச்சினையை எதிர்நோக்கும் ஆணோ , பெண்ணோ தங்களின் பாலியல் தேவைகளை எப்படி இழக்கிறார்கள் , உணரும் சக்தியை எப்படி இழக்கிறார்கள் என்பதையும் , தங்களின் பிரச்சினையை புரிந்துகொள்ளாமல் , தங்களுக்குள் ஏதோ ” பிழை ” இருப்பதாக நினைத்து குடிக்கத் தொடங்குவதும் , பிறழ்வான வாழ்வில் தொலைந்துபோவதும் என்று அடுப்பில் இருந்து நழுவி நெருப்பில் வீழ்ந்து அழிந்த கதையாக வாழ்க்கையை முடித்துக்கொள்ளும் விபரீதங்களும் நிறைந்த நம் சமூகத்தில் , ஒழுக்கக் கோட்பாடுகள் , கலாசாரத் தடைகள் என்ற பெயரில் காமம் தொடர்பான சொல்லாடல்களை ரகசியமான செயல்பாடாக மாற்றிவைக்காமல் ஆசிரியரின் கதை சொல்லும் திறன் ரசனை !

About noelnadesan

Commentator and analyst of current affairs.
This entry was posted in Uncategorized. Bookmark the permalink.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.